หน้าแรก ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ วิธีการแก้ไขดวง / อธิฐานพิเศษ เว็บบอร์ด ห้องสนทนา แผนที่สอนพระกรรมฐาน

หน้าแรกเข้าระบบสมัครสมาชิก
ไปที่ :
หน้า : 1 2 3 >> 
กระทู้ที่ 10980
  คะแนนความน่าสนใจ    
ข้าวเหนียวนึ่ง
จมื่น

4847 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 20068
ได้รับ : 94483
เชิญร่วมโมทนาบุญค่ะ ^.^ กฐินหล่อพระวัดตะโก + กฐินสำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ จ.สระแก้ว
เอาบุญมาฝากจ้าาาาาาาาาาาาาาาา !!!

๑๓ - ๑๔ พฤศจิกายน

ชาวคณะกองบุญคณะศิษย์คนเมืองบัว จากกรุงเทพ มหาสารคาม ชลบุรี สระแก้ว ขอนแก่น ไปรวมตัวกันเพื่อทำบารมีเจ้าค่ะ อิอิ

ถวายกฐิน ๒ แห่ง หล่อพระ เดินสายแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศล

บุญ ๆ บารมี ๆ เพื่อพระโพธิญาณและเพื่อพระนิพพานเจ้าค่ะ

ป้ายแรก.. สำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ ..
เช้าตรู่วันที่ ๑๓ นัด คณะกรุงเทพบึ่งไปที่สำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ ฮ่ะะๆ
โดนโทรจิกด้วยยยย ขอฟ้องง

พี่แก้วใส : "นึ่งจะถึงรึยัง"

นึ่ง : "ใกล้แล้วววค่ะ ทำไมอ่ะ ยังไม่ถึงเวลานี่นาา"
พี่แก้วใส : "เค้ารอคณะนึ่งอยู่นี่แหละ"

จ๊ากกกกก ไรกันเนี่ยะ ๑๐ โมงเองนะตัวเองงง ไหนบอกถวาย ๑๑ โมงครึ่ง

พอเดินเข้าไปในงาน ได้ยินเสียงตามสาย

พระโฆษก : "รอกันหน่อยนะโยมนะ คณะกรุงเทพกำลังจะมา หลวงพ่อนองนี่บารมีเยอะจริงๆ วัดของอาตมายังไม่เห็นมีคณะกรุงเทพมาเลย"
555 ซะงั้น

พอเสร็จคณะเราก็เดินเข้าไปหน้าเจี๋ยมเจี้ยม
-_-'

พระโฆษก : "มากันแล้วรึ คณะกรุงเทพนี้ไม่ธรรมดานะ มาพร้อมกับสมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีเลยนะเนี่ยะ"

ในรถไ่ม่มีคนมองเห็นซักคน ม๊ายยยยยย

ยอดกฐินทั้งหมด ๓๑๔, ๒๐๙ บาท
(ยอดกฐินจากเรา ๆ ชาวคนเมืองบัว ๑๐๒,๒๒๓ บาท)

ปีนี้ได้กฐินเยอะที่สุด เท่าที่สำนักสงฆ์เคยมีมาเลยค่ะ
ปีที่แล้วได้แสนกว่าค่ะ แต่เห็นความคืบหน้าไปมากเลยค่ะ
หลวงพ่อนองท่านน่านับถือมากเจ้าค่ะ
ท่านเข้าฌานหั่นตะกรุด เตรียมวัตถุมงคล เตรียมงานหลักๆทุกอย่างเองหมด
ทั้งที่ชราภาพมากแล้ว สาธุๆๆ
อ.ไก่เคยบอกว่าเป็นพระวิชชา ๓ เจ้าค่ะ อิอิ

vdo แห่กฐิน ค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=-bJEfFScZWw

แก้ไข โดย ข้าวเหนียวนึ่ง เมื่อ 15.11.2010 22:09
15.11.2010 17:57 (99375)
จมื่น

โมทนา
Re : เชิญร่วมโมทนาบุญค่ะ ^.^ กฐินวัดตะโก + กฐินสำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ จ.สระแก้ว
งานยุ่งขนาดไหน เราก็ไม่เคยลืมแวะเที่ยวกันค่ะ เอ๊ยยย

หมายถึง แวะเดินสายอุทิศกุศลแผ่เมตตา อิอิ

ท่านพี่แก้วใสบอ
กว่า อ.ไก่เคยเกริ่นไว้ว่า จะไปเดินสายแผ่เมตตา แต่ยังไม่ได้ไปกัน
งานนี้พีแก้วใสเลยได้เป็นไกด์ท้องถิ่น ขับรถนำเรากันค่ะ

อิอิ คณะชลบุรีอดไปปปปปปปปปปป งอแงอยากมาใหญ่เลย แต่ต้องไปดูแลงานของท่านพี่ intaratip นะเจ้าคะ จะมาทำแบบนึ่งได้ไง ม่ายดีๆ ๕๕๕

แต่ก่อนไปเดินสาย เราต้องเยี่ยมประชาชนก่อนค่ะ ฮ่าาา
คุงลุงสมชายมาไม่ได้ เลยฝากฝาแฝดมาค่ะ คุงลุงประเสริฐฐฐฐฐฐฐฐ
น่าร๊าาาากก

เราแวะไปวัดหนองตะเคียนกันค่ะ ปีหน้าเราพยายามจะไม่พลาด!
ต้องไปถวายบุษบกให้ได้เจ้าค่ะ

ร่วมทำผ้าป่าและกฐินกับวัดหนองตะเคียนกัน

บุกษกเราจะไปอยู่ที่นี่กันค่ะ
ฮิฮิ นั่นไงๆ คุงลุงประเสริฐ วี๊ดด วิ่วววว

นึ่งนำพระพรหม ๓ กษัตริย์ไปถวายเจ้าอาวาสเจ้าค่ะ
ใครติดใจ บอกได้ค่ะ ฮิฮิ
ของกองบุญคณะศิษย์คนเมืองบัวเจ้าค่ะ

ที่นั่นมีแต่คนใจดี คณะเราไปช่วยขัดห้องน้ำมาด้วยค่ะ สาธุๆ

ถ่ายหน้าต้นตะเคียนแสนศักดิ์สิทธิ์ของที่นั่น
๕๕๕ งานนี้ UFO เตรียมมารับนึ่งกลับบ้าน ส่องแสงมาเฉยเรยย

ภาพนี้มืดมาก ถ่ายยังไงก็แสงไม่พอ ทำไมกันนะ อิอิ
สาวสวยปิดทองต้นตะเคียนกันค่ะ ได้ข่าวว่าให้หวยแม่น!
วันนี้นึ่งโทรไปขอบคุณคุงลุงประเสริฐ
คุงลุงถามว่า "เมื่อวานได้เลขอะไร"

นั่นแน่! พรุ่งนี้หวยออก ทำมาถามเรา ฮิฮิ

แต่ได้มาแค่เลขเดียวเอง ฮิๆ ถามหลวงปู่ปานว่า "มีอะไรบอกนู๋มั้ยคะะะ"
ปรากฏว่าโดนด่าเลย ๕๕๕ สรุปว่าต้องหนักแน่นมั่นคงมากกว่านี้
เฮ้ออ ต้องรีบเก็บตังทำบุญสร้างฐานพระอีกแระ -_-'

ชมพู่วัดหนองตะเคียน หวานนนนนนนนนนนนนนนนนนนจับใจ
อย่าบอกใคร (แล้วมาบอกทำไม ๕๕๕)
ลูกใหญ่มากเจ้าค่ะ เมื่อเช้านึ่งปอกให้มะมี๊ชิม
ลูบเห็บตกเลย ฮ่ะๆๆ ไม่เคยทำ

เราไปหม่ำชมพู่หนองตะเคียนกันเถ๊อะ
คุงลุงสมชายจะแถมชมพู่ ๑ ลูกต่อ ๑ บุกษกค่ะ
๕๕๕ แต่ใครไม่ไป อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ร่วมสร้างบุษบก.ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ...วัดหนองตะเคียน
http://www.konmeungbua.com/forum/topic10926.html

จองเป็นเจ้าภาพบุษบกเล็ก....ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ...วัดหนองตะเคียน
http://www.konmeungbua.com/forum/topic10976.html

แก้ไข โดย ข้าวเหนียวนึ่ง เมื่อ 15.11.2010 22:11
15.11.2010 18:13 (99377)
จมื่น

โมทนา
Re : เชิญร่วมโมทนาบุญค่ะ ^.^ กฐินวัดตะโก + กฐินสำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ จ.สระแก้ว
ออกจากวัดหนองตะเคียน เราตั้งใจไปแวะปราสาทกันค่ะ
ปราสาทสะด๊อกก๊อกทม และปราสาทเข้าโล้น

แต่คุณไกด์มีแทรกทัวร์ อิอิ พาไปวัดหลวงพ่อขาวเจ้าค่ะ (วัดนครธรรม)

ที่วัดให้ใส่บาตรด้วยเงินที่ทำมาเป็นของวัดเอง สวยมากเลยค่ะ

หลวงพ่อขาวด้านหลังเจ้าค่ะ ฮิฮิ

ติดทองที่พระกร ขอให้มีฝีมือเจ้าค่ะ สาธุๆ
(รวมศาสตร์ในการฟ้อนเล็บด้วยรึป่าวคะ ๕๕๕)

ที่วัดนี้นึ่งก้ปิดทองอธิษฐานตามปกตินะเจ้าคะ แต่ขนแขน stand up มากกส์
พระท่านมากันเยอะสุดๆ
คิดว่าคงศักดิ์สิทธิ์มากอย่างที่ว่ากัน

นึ่งเลยอธิษฐานแบบเต็มรูปแบบ ฮ่ะๆๆ อย่างยาว
ชาวบ้านไปถึงไหนกันแล้ว เธอยังร่ายไม่จบ ฮิฮิ

ที่นี่โ่ด่งดังเรื่องการขอพรเจ้าค่ะ
แต่ห้ามบนบาน และห้ามสาบานรักนะเจ้าคะ

(เพิ่งกลับมา search ดูชื่อท่าน โอ้วว มีชื่อเสียงไม่หยอกเชียว แง ไม่ได้เช่าของมาอ่ะ)

เค้าว่ากันว่า ตอนปี ๒๔๖๘ ในขณะอัญเชิญมีปรากฏการณ์อัศจรรย์เกิดขึ้น
พระภิกษุสงฆ์ได้เห็นน้ำพระเนตรของหลวงพ่อขาวไหลออกมาอย่างชัดเจน
พร้อมกับมีฝนตกลงมาอย่างหนักด้วยนะคะ สาธุๆ ใครไปสระแก้ว อย่าลืมแวะเจ้าค่ะ

next stop! สต๊กก๊กธม! (พ้องเสียงดีแท้น๊อ)
ย้อนกลับไปดูึข้างบน สะกดชื่อผิด ๕๕๕
สะด๊อกก๊อกทม เฉยเลย

สีท้องฟ้า น่ากินจังเล๊ยยยยยยยยยย

ที่นี่เคยเป็นสถานที่ที่ใช้ประกอบพิธีกรรมทางศาสนามากมายเจ้าค่ะ
เห็นว่าพระเทพก้เสด็จบ่อย อิอิ มีคุณไกด์อาสาด้วย น่ารักกันมากค่ะ

ไม่ได้ถ่ายรูปมากค่ะที่นี่เพราะนึ่งใช้เวลาอุทิศกุศลแผ่เมตตานานมากก
แถมยืนเขียนยันต์อะไรไม่ทราบตั้งนาน มองไม่ชัด
ใครมโนแจ่มๆ ดูให้ทีนะคะว่าเป็นยันต์อะไร ๕๕๕

ที่ปราสาทนี้ เห็นเป็นสีทองนะคะ มีทางเข้าอะไรไม่ทราบด้านล่าง
พี่แก้วใสบอกว่า แถวนี้จะอย่างนี้แหละ อิอิ ทางลับช่องลับเยอะ

ยังไม่จบค่ะ ยังแวะต่ออออออออออออ

มิน่าล่ะไปไม่ถึงวัดตะโกซักที!!! ไม่ไปช่วยเค้าเตรียมงานหล่อพระเลยเรอะ??!

ถึงปราสาทเขาโล้นแล้วเจ้าค่ะ อิอิ

หนูน้อยลูกครึ่งเห็นพี่ๆหน้าตาดีโยนลูกแก้วกัน อยากทำมั่ง
นึ่งเลยให้ไปแล้วบอกว่า "ขอบารมีพระคลุมนะลูกนะ แล้วโยนไป"

ชอบถ่ายรูปตอนคนปล่อยลูกแก้วครั้งแรกค่ะ เค้าตื่นเต้นกันดี อิอิ เราช๊อบบบ

รอยพญานาคอ๊ะป่าว

เหมือนมังกรมั้ยยยๆๆๆ

ที่นี่สมบัติเยอะมากกกค่ะ ทั้งพระพุทธรูปทองคำและอื่นๆ
แต่ก่อนสมบูรณ์กว่านี้
ตอนนี้โดนขโมยไปเกือบหมดแล้วค่ะ

แต่คนที่ขโมยไป ตายทุกคนเลย ๕๕๕
คนที่เอาสมบัติืไปซ่อนและสาบเอาไว้
เป็นคนนำเราไปคราวนี้ค่ะ (ไม่ใช่พี่แก้วใสนะ! อิอิ)

กว่าจะเสร็จภารกิจก็หืดขึ้นคอ หิวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไปถึงวัดที่เราขอไปพักแรมตอนมืดแล้วนะคะ
ชื่อวัดเขาย้อยผาแดง สาธุๆ
เป็นสายหลวงพ่อเช่นกัน อิอิ พระนเรศวรเคยมาพักทัพที่นี่ด้วยเจ้าค่ะ

นึ่งนำเจดีย์บัวบรรจุพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมไปถวายเจ้าค่ะ คริคริ
พี่กลางทุ่งร่วมบุญด้วยเจ้าค่ะ สาธุๆ
(ใครชอบใจ อย่าลืมรอลุ้นแลกกับท่านพี่เทวานินเร็วๆนี้เจ้าค่ะ)

ที่วัดเขาย้อยนี่เรามีร่วมบวงสรวงช่วงเช้าด้วย แต่ต้องรีบบึ่งไปวัดตะโกต่อ
ที่นี่เราร่วมกฐินไป ๒,๓๗๐ บาทเจ้่าค่ะ สาธุๆ

งานนี้นึ่งเสร่อมาก ๕๕๕ อยากจัดบัตรพลี โอ๊ย โดนขวางจะแย่
แต่ก้รอดตายได้ทำไปนะเจ้าคะ ฮิฮิ

เป็นการจัดบัตรพลีที่ใหญ่ที่สุดที่เคยเตรียมมาเลยเจ้าค่ะ ๓๓ คน!!!

แก้ไข โดย ข้าวเหนียวนึ่ง เมื่อ 15.11.2010 21:03
15.11.2010 18:13 (99378)
จมื่น

โมทนา
โอ๊ยยยยยยย ถึงซักที วัดตะโกกกกกกกกกกกกก
อะนิ โตะจางมาแว๊ววววว (ช้ามาก อดได้ขนม แงๆๆ)

วัดตะโก คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

สุดยอดเลยค่ะอะนิ intaratip กับคุณนางแก้ว ฮิฮิ พี่นกหงส์หยก

งานเยี่ยมมากกกกกกกกกก ประทับใจ อิอิ

ยอดกฐินทั้งหมด ๑,๐๓๓, ๙๔๑ บาท
(ยอดกฐินจากเรา ๆ ชาวคนเมืองบัว ๒๑๔, ๙๐๙ บาท)

vdo หล่อพระค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=3TPKrJ_Yqeg

vdo ตอนเจริญน้ำพระพุทธมนต์ค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=gHPvneTOpxI

นึ่งเขียนชื่อท่านๆลงในแผ่นทองด้วย อิอิ หมู่คณะนะคะ

ไอเดียของท่านพี่ intaratip ดีมากเลยค่ะ แผ่นเงินทองนาค อิอิ ครบองค์ๆ

แก้ไข โดย ข้าวเหนียวนึ่ง เมื่อ 15.11.2010 21:10
15.11.2010 18:14 (99379)
cydpb
หลวง

847 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 16618
ได้รับ : 17434
สาธุ จ้า ว้า เสียดายไม่ได้ไปด้วย                                                                                                            เอ่อ หมายถึง  สำนักสงฆ์ ทุ่งเจริญนะ เจ้าคับ  เหอเหอ   งานนี้ โดนเล่นนิดหน่อย อิอิ เพื่อนในสนามรบ เยอะดี
15.11.2010 18:56 (99384)
cydpb
หลวง

847 ข้อความ

โมทนา
Re : เชิญร่วมโมทนาบุญค่ะ ^.^ กฐินหล่อพระวัดตะโก + กฐินสำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ จ.สระแก้ว
จองมั่ง สี่ห้ารูป รูปน้อยแฮะ ขอเป็นเล่าประสบการณ์ตอนเดินทางไปละกันนะครับผม   เริ่มจาก ออกเดินทางจากขอนแก่นเที่ยว สองทุ่มครับ ไป ถึงกบินทร์บุรี  ตีสอง นิดๆ อืม จะไปทางไหนดี ไม่เคยไปซักกะที สระแก้ว  ได้ไปนั่งรอ ตรงร้านข้าวต้มแถวแยกไฟแดง ครับ เฮียเจ้าของร้านก็บอก เดี๋ยวรอซักหน่อย ตีสามกว่าๆ ก็มีรถมา อะ อีกชั่วโมงกว่าๆ ก็เลยสั่งข้าวต้มมากินครับระหว่างรอ ชิมดูจะอร่อยไหม  อืม ตีสี่แล้ว รถยังไม่มา อีกสักครู่ รถก็มา แต่ไม่จอด เพราะเร่งออกจากไฟเขียวมา โอ้ หมดเลย โอกาสเดียว T-T   พี่ที่นั่งกินเหล้าร้านเดียวกันแกเลย ไปส่งที่ บขส ครับ บอกว่า รถเที่ยวแรก ไปสระแก้ว ตีห้า อืมนะ อีกไม่ถึงสามสิบนาทีนิดเดียว  แต่ได้ขึ้นรถ ออกจากกบินทร์ จริงๆ หกโมงเช้า อืม แป๊บเดียวจริงๆ แต่ละคน - -''  ตีสองถึงหกโมง  อากาศเย็นดีนะแถวนั้น อิอิ หลังจากออกเดินทางก็ไปลงสระแก้ว และนั่งรถสาย บุรีรัมย์-จันทบุรี เพื่อไปยัง อ.ตาพระยา ต่อครับ ช่วงนี้ราบรื่นมาก  เดินทางชมทุ่งนายามเช้าไปเรื่อยๆ  นึ่งโทรมา หนึ่งสาย แต่ไม่รับ เพราะ รถโดยสารเสียงดังมาก แบบ รุ่นเก่า เสียงมันสั่นอย่างแรง 555  พูดกันคงไม่ได้ยิน   พอรถเดินทางมาถึง ช่วงไหนหว่าที่มีป้าย แหล่งท่องเที่ยวเยอะๆ ปราสาท เยอะแยะๆ ภูเขา แยะๆน่ะครับ  จู่ๆ ในความคิดนั้น เราก็คิดไปเองหรือไงไม่ทราบ ว่า ท้องที่แถวนั้นเป็นชายแดนประเทศ ในความนึกคิดนั้น เห็นภาพเหตุการณ์ทหารสมัยเก่าเข้าสู้รบประหัตประหารกัน ทั้งผู้หญิงผู้ชาย ต่างก็ จับดาบ เข้าสู้ปกป้องประเทศชาติล้มตายกันไปมากมาย  แล้วเขาเหล่านั้นก็เป็นเพื่อนๆของเรามาเองทั้งนั้น  ช่วงนั้น จู่ๆ น้ำตาเริ่มไหล ร้องไห้คนเดียวบนรถบัส( ดีนะเอาผ้าม่านมาบังไว้ ) นักรบเหล่านั้น ทั้งที่เป็นฝ่ายเรา ฝ่ายศตรู เขาก็ทำหน้าที่เพื่อประเทศชาติกันทั้งนั้น หลังจากนั้นพลันความคิดเริ่มเปลี่ยน จากฉากสู้รบ ก็เป็นฉากที่เขาเหล่านั้นต่างวิ่งมายืนอยู่สองข้างทางที่รถบัส วิ่งผ่าน มือถือดาบอยู่ทุกคน เหมือนจะมาส่ง หรือจะมามุงดูไรกัน แต่เขาก็ไม่ได้วิ่งตาม เพียงแต่จะวิ่งมายืนดูอยู่สองข้างทางโดยตลอด โอ้ น้ำตาหลั่งไม่ยอมหยุด พลันนั้น ก็นึกไปว่า โอ้เพื่อนเอ๋ย ในวาระวันนี้ ที่เราได้กลับมาเยือนถิ่นเก่า(คิดไปได้นะ พึ่งเคยมาครั้งแรกตะหาก ถิ่นเก่าไรกัน เอ้าเล่าต่อๆ ) เพื่อที่จะมาทำบุญใหญ่  เราขอน้อมจิต ขอเป็นตัวแทนของทุกดวงจิตเหล่านี้ ในการทำบุญกฐิน ณ วัดตะโก วันนี้ ขอทุกท่านจงโมทนาผลบุญนี้ด้วยเถิด  อะ คิดได้เท่านี้เลยไม่คิดต่อละครับ เดี๋ยวจะน้ำตาไหล นานเกินไป เสียฟอร์ม 5555  หลังจากเข้าไปในงานก็ ได้ทำบัตรพลีด้วย ครับ อืม แหมนะ อะไรกัน เจ้ากรรมแถวนั้นก็หนักเหมือนกันแฮะ ไม่ยักรู้ ไปทำไรให้ตอนไหนกัน อิอิ  เสียเลือดไปหน่อยนึง ตอนแกะแผ่นทองออกจากซอง ใช้หนี้เลือดกันไปอย่าว่ากัน จบพิธี ก็ได้ขออาศัยรถจากคณะ กรุงเทพครับ เพราะไปแบบเดาๆ ขากลับไม่มีรถ เลยขออาศัยเขากลับ 55 ขอกราบพระคุณทีมงาน กทม มา ณ โอกาสนี้ครับ ส่วนรูปก็ คล้ายๆกัน แต่ไม่มีไรพิเศษ  เลยเอามาลง เล็กน้อยพอได้มีส่วนร่วมครับ เหอเหอ โม้มาซะนาน เพื่อจะบอกว่า รูปมีนิดเดียวจริงๆ - -'''
แก้ไข โดย cydpb เมื่อ 15.11.2010 23:16
15.11.2010 18:57 (99385)
จมื่น

โมทนา
Re : เชิญร่วมโมทนาบุญค่ะ ^.^ กฐินหล่อพระวัดตะโก + กฐินสำนักสงฆ์ทุ่งเจริญ จ.สระแก้ว
จองมั่ง สี่ห้ารูป

อย่ารูปซ้ำเด้อออออ ที่ส่งมาให้น้องหล่าแล้ว บ่ต้องลงนะจ้ะอ้าย
15.11.2010 19:28 (99388)
pinkpink
หลวง

1569 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 14844
ได้รับ : 23121

อนุโมทนาในการเดินสายบุญทุกคนในคณะและนำบุญกลับมาฝากพวกเรา
สาธุ สาธุ สาธุ
15.11.2010 19:32 (99389)
pinkpink
หลวง

1569 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 14844
ได้รับ : 23121

เหนื่อยมั๊ยจ๊ะน้องนึ่งคนสวย ดูแลป้าพุดของเราดีรึเปล่า
อิฉันก็อยู่แถวๆนั้นแหละแต่ปายม่ายร่าย เพราะแม่พาไปทอดกฐินด้วย
15.11.2010 19:36 (99392)
จมื่น

โมทนา

เหนื่อยมั๊ยจ๊ะน้องนึ่งคนสวย ดูแลป้าพุดของเราดีรึเปล่า
อิฉันก็อยู่แถวๆนั้นแหละแต่ปายม่ายร่าย เพราะแม่พาไปทอดกฐินด้วย

ไม่ค่อยได้ดูแลค่ะ มัวแต่เม๊าแตกกับชาวบ้าน ๕๕๕

มีดูแลตอนปีนเขาค่ะ ฮิฮิ แหม เสียดายผลักไม่ทัน ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

15.11.2010 19:58 (99394)
ภฺทปฺญโญ
จมื่น

424 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 25487
ได้รับ : 8809
รูปเพิ่มเติมงานหล่อพระณวัดบ้านตะโกครับ  โมทนาทุก ๆ ท่านครับ
vdo ตอนเททองหล่อพระครับ
www.youtube.com/watch
แก้ไข โดย ภฺทปฺญโญ เมื่อ 16.11.2010 23:44
15.11.2010 19:59 (99395)
จมื่น

โมทนา
เหนื่อยแล้วววว จะหมดยังเนี๊ยะะะ

แฮ่ก ๆ ๆ อัพจะเสร็จแล้วเจ้าค่ะ

หลังจากหล่อพระเสร็จ เราไปอรัญประเทศกันต่อเจ้าค่ะ ฮิฮิ เห็นบอกไปแผ่เมตตา แต่ไหงได้ของกลับมาอ่ะ!

มีเขมรหลงมา ๑ ฮ่ะะะะะะ ต้องขนส่งกลับข้ามชายแดนไปนะเจ้าคะ

"เพื่อพระโพธิญาณณณ ปิ๊ดดด ปิ้ววววววววววววววววววว"
(ก.ข.ค. ของดำแทรกกลาง แย่มั่กๆ)

คันนี้ ฮ่ะๆๆ มีแต่ชาวต่างด้าว
๑ เขมร ๑ ลาว ๑ จีนฮ่อ
๕๕๕๕๕๕

แก้ไข โดย ข้าวเหนียวนึ่ง เมื่อ 15.11.2010 21:14
15.11.2010 21:13 (99404)
somchay
หลวง

2028 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 21575
ได้รับ : 28009
งานยุ่งขนาดไหน เราก็ไม่เคยลืมแวะเที่ยวกันค่ะ เอ๊ยยย

หมายถึง แวะเดินสายอุทิศกุศลแผ่เมตตา อิอิ

ท่านพี่แก้วใสบอ
กว่า อ.ไก่เคยเกริ่นไว้ว่า จะไปเดินสายแผ่เมตตา แต่ยังไม่ได้ไปกัน
งานนี้พีแก้วใสเลยได้เป็นไกด์ท้องถิ่น ขับรถนำเรากันค่ะ

อิอิ คณะชลบุรีอดไปปปปปปปปปปป งอแงอยากมาใหญ่เลย แต่ต้องไปดูแลงานของท่านพี่ intaratip นะเจ้าคะ จะมาทำแบบนึ่งได้ไง ม่ายดีๆ ๕๕๕

แต่ก่อนไปเดินสาย เราต้องเยี่ยมประชาชนก่อนค่ะ ฮ่าาา
คุงลุงสมชายมาไม่ได้ เลยฝากฝาแฝดมาค่ะ คุงลุงประเสริฐฐฐฐฐฐฐฐ
น่าร๊าาาากก

เราแวะไปวัดหนองตะเคียนกันค่ะ ปีหน้าเราพยายามจะไม่พลาด!
ต้องไปถวายบุษบกให้ได้เจ้าค่ะ

ร่วมทำผ้าป่าและกฐินกับวัดหนองตะเคียนกัน

บุกษกเราจะไปอยู่ที่นี่กันค่ะ
ฮิฮิ นั่นไงๆ คุงลุงประเสริฐ วี๊ดด วิ่วววว

นึ่งนำพระพรหม ๓ กษัตริย์ไปถวายเจ้าอาวาสเจ้าค่ะ
ใครติดใจ บอกได้ค่ะ ฮิฮิ
ของกองบุญคณะศิษย์คนเมืองบัวเจ้าค่ะ

ที่นั่นมีแต่คนใจดี คณะเราไปช่วยขัดห้องน้ำมาด้วยค่ะ สาธุๆ

ถ่ายหน้าต้นตะเคียนแสนศักดิ์สิทธิ์ของที่นั่น
๕๕๕ งานนี้ UFO เตรียมมารับนึ่งกลับบ้าน ส่องแสงมาเฉยเรยย

ภาพนี้มืดมาก ถ่ายยังไงก็แสงไม่พอ ทำไมกันนะ อิอิ
สาวสวยปิดทองต้นตะเคียนกันค่ะ ได้ข่าวว่าให้หวยแม่น!
วันนี้นึ่งโทรไปขอบคุณคุงลุงประเสริฐ
คุงลุงถามว่า "เมื่อวานได้เลขอะไร"

นั่นแน่! พรุ่งนี้หวยออก ทำมาถามเรา ฮิฮิ

แต่ได้มาแค่เลขเดียวเอง ฮิๆ ถามหลวงปู่ปานว่า "มีอะไรบอกนู๋มั้ยคะะะ"
ปรากฏว่าโดนด่าเลย ๕๕๕ สรุปว่าต้องหนั่นแน่นมั่นคงมากกว่านี้
เฮ้ออ ต้องรีบเก็บตังทำบุญสร้างฐานพระอีกแระ -_-'

ชมพู่วัดหนองตะเคียน หวานนนนนนนนนนนนนนนนนนนจับใจ
อย่าบอกใคร (แล้วมาบอกทำไม ๕๕๕)
ลูกใหญ่มากเจ้าค่ะ เมื่อเช้านึ่งปอกให้มะมี๊ชิม
ลูบเห็บตกเลย ฮ่ะๆๆ ไม่เคยทำ

เราไปหม่ำชมพู่หนองตะเคียนกันเถ๊อะ
คุงลุงสมชายจะแถมชมพู่ ๑ ลูกต่อ ๑ บุกษกค่ะ
๕๕๕ แต่ใครไม่ไป อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ร่วมสร้างบุษบก.ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ...วัดหนองตะเคียน
http://www.konmeungbua.com/forum/topic10926.html

จองเป็นเจ้าภาพบุษบกเล็ก....ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ...วัดหนองตะเคียน
http://www.konmeungbua.com/forum/topic10976.html

โมทนาสาธุ ด้วยขอรับท่านเหนี่ยวนึ่งที่เก็บภาพงานบุญมาฝาก แด่พี่-น้องชาวเมืองบัวได้ร่วมโมทนาสาธุ  เหมือนกับตัวข้าพเจ้าได้ไปร่วมผลบุญนั้นด้วยเทอญ์สาธุ สาธุ สาธุ
แก้ไข โดย somchay เมื่อ 15.11.2010 22:15
15.11.2010 22:14 (99424)
จมื่น

โมทนา

ว่าแล้ว ใครช่วยแปลทีค่ะ

... ถามถึงคู่ร่วมเรียงเคียงเขนย จะได้เชยชื่นชมสมประสงค์
อย่าลังเลในจิต คิดตกลง...

ประโยคหลังมันรวมกับประโยคหน้าป่าวคะ ๕๕๕
ถ้ารวมแปลว่า เจอแล้ว อย่าเล่นตัวป่าวคะ ก๊ากๆๆๆๆ

แต่ชอบประโยคนี้มากเลย อิอิ
"แต่พวกพ้องพงศ์พันธุ์บรรดามี"
เพราะทุกท่านอยู่กับนึ่งไง ชิมิ ชิมิ

อย่าหนีกันไปไหนนะคะ ให้หนีไปได้แต่นิพพานที่เดียว

ว๊ายกรี๊สสสสสสสสสสสสสสส เิขิลลล หวานเชียววววววว
สงสัยไปกินน้ำตาลมาที่สระแก้ววว

15.11.2010 22:17 (99425)
กวินตาเทวนารี
ออกขุน

590 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 3551
ได้รับ : 6701

ว่าแล้ว ใครช่วยแปลทีค่ะ

... ถามถึงคู่ร่วมเรียงเคียงเขนย จะได้เชยชื่นชมสมประสงค์
อย่าลังเลในจิต คิดตกลง...

ประโยคหลังมันรวมกับประโยคหน้าป่าวคะ ๕๕๕
ถ้ารวมแปลว่า เจอแล้ว อย่าเล่นตัวป่าวคะ ก๊ากๆๆๆๆ

แต่ชอบประโยคนี้มากเลย อิอิ
"แต่พวกพ้องพงศ์พันธุ์บรรดามี"
เพราะทุกท่านอยู่กับนึ่งไง ชิมิ ชิมิ

อย่าหนีกันไปไหนนะคะ ให้หนีไปได้แต่นิพพานที่เดียว

ว๊ายกรี๊สสสสสสสสสสสสสสส เิขิลลล หวานเชียววววววว
สงสัยไปกินน้ำตาลมาที่สระแก้ววว

เซียมซีได้เลขเดียวกันเลยค่ะ ข้าวเหนียวนึ่ง

15.11.2010 22:58 (99431)
cydpb
หลวง

847 ข้อความ

โมทนา
ได้ตัวเดียวกัน งั้น อย่าช้าครับ  ถ้ามีโอกาส สองคนนี้ได้เจอเนื้อคู่ ล็อคไว้ อย่าให้ดิ้นหลุด  5555  ซะงั้น ล้อเล่นเจ้าครับ โมทนาจ้า  สาธุ
15.11.2010 23:25 (99434)
หน้า : 1 2 3 >> 
ไปที่ :

ค้นหา

พจนานุกรม
eXTReMe Tracker
Page generated in 0.457739 seconds.