หน้าแรก ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ วิธีการแก้ไขดวง / อธิฐานพิเศษ เว็บบอร์ด ห้องสนทนา แผนที่สอนพระกรรมฐาน

หน้าแรกเข้าระบบสมัครสมาชิก
ไปที่ :
หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 >> 
กระทู้ที่ 14263
  คะแนนความน่าสนใจ    
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 447
ได้รับ : 977
วัตถุมงคลวัดท่าขนุน พระอาจารย์เล็ก สุธัมมปัญโญ
ให้บูชาวัตถุมงคลวัดท่าขนุน จากสายบุญซึ่งเป็นสายตรงวัดท่าขนุน รับประกันความแท้ค่ะ บางรายการอาจจะราคาถูกเพราะไม่ผ่านหลายเจ้าของค่ะ บางรายการมีหลายราคาให้เลือกชมเลือกบูชาค่ะ ราคาวัตถุมงคลอยู่ที่ความพอใจตกลงของทั้งผู้ให้บูชาและผู้บูชาค่ะ บางช่วงมีผู้ปล่อยบูชาน้อย หายาก ก็จะแพงค่ะ

เนื่องจากให้บูชาที่อื่นด้วย ท่านที่สนใจโปรดเช็คกับพี่ศิว่าของยังอยู่หรือไม่ค่ะ

เหตุผลที่ทำให้วัตถุมงคลของหลวงพ่อเล็ก เป็นที่นิยมและมีราคาแพงขึ้นเรื่อย ๆ
(มุมมองส่วนตัว และจากสายบุญต่าง ๆ)

1. ผู้บูชาวัตถุมงคลรายแรก ถือว่าทำบุญกับวัดจึงบูชามา
2. ผู้บูชาไปแล้ว อธิษฐานขอและสำเร็จจริง เป็นจำนวนมาก เห็นผลเร็วจึงบอกต่อกัน
3. เมื่อบูชาไปแล้ว โชคลาภเงินทองคล่องตัว บางครั้งได้มากกว่าราคาวัตถุมงคลที่บูชามา
4. วัตถุมงคลยังสามารถบูชาได้จากวัดหรือมีหลักฐานว่ามาจากวัด น้อยรายการที่มีปลอม แม้ผู้ดูพระไม่เป็นก็ไม่ต้องกังวลมาก ต่างจากวัตถุมงคลของวัดท่าซุงที่ต้องอาศัยความเชื่อใจและดูเป็นพอสมควร
5. หลวงพ่อสร้างพระด้วยความเมตตา ราคาเริ่มต้นไม่แพงมาก กล่าวกันว่าสร้างสงเคราะห์ ไม่มีกำไรมาก บางรุ่นขาดทุนก็มี
6. หลวงพ่อสร้างพระสวย และจำนวนไม่มาก แต่ผู้ต้องการบูชามามากตั้งแต่เริ่มจอง และมีมากขึ้นทุก ๆ วัน
7. พระที่ท่านสร้างประนีตทุกด้านทั้งมวลสาร แบบพระ คาถากำกับ พุทธศิลป และพิธี การสร้างพระแต่ละครั้ง เรียกว่า ทุ่มทุนสร้างจริง ๆ
8. ผู้บูชามักเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำที่รักเคารพศรัทธาหลวงพ่ออยู่แล้ว โดยหลวงพ่อเล็กท่านมีปฏิปทาหลายอย่างคล้ายหลวงพ่อฤาษี ผู้คนจึงรักเคารพหลวงพ่อเล็กไปด้วย
9. หลวงพ่อเล็กท่านเป็นที่พึ่งทางใจทุก ๆ ด้านทั้งด้านธรรมะ และการประกอบอาชีพ เป็นต้น กล่าวกันว่าเหตุที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่เคารพศรัทธามาแต่เดิมและเพิ่มขึ้นแม้ท่านนิพพานไปนานแล้ว เพราะท่านสงเคราะห์ได้ทุกเรื่อง ครบเครื่องจริง ๆ
10.พระเครื่องของท่านมีอานุภาพ มีพลังเข้มขลังมากทุกด้านครอบจักรวาล เด่นมากทางด้านลาภ เชื่อกันว่าเพราะท่านบำเพ็ญบารมีมาด้านนี้มาก
11. พระเครื่องของท่านราคาไม่เคยตก มีแต่แพงขึ้นเรื่อย ๆ และแพงขึ้นเร็ว เพราะผู้บูชาไปแล้วอธิษฐานได้ผลจริง แม้แพงก็ยังหาเช่าบูชากันอยู่
12. ผู้ครอบครองพระเครื่องอยู่ ทั้งเก็บ ทั้งบูชาติดตัว และเชื่อว่าต่อไปราคาจะแพงขึ้นอีกมากค่ะ
13. ผู้แบ่งให้บูชา มีประสบการณ์แล้วว่าถ้าแบ่งไป ต้องไปตามเช่าบูชาที่ราคาแพงขึ้นเสมอค่ะ บางท่านจึงไม่แบ่งบูชา นอกจากมีหลายองค์ค่ะ

**ทราบจากญาติธรรมว่า ข้อมูลต่าง ๆ ของวัดท่าขนุน ไม่สามารถนำมาโพสต์ได้ หากไม่ได้ขออนุญาติก่อน จึงขอให้ทุกท่านค้นหาอ่านได้ที่เว็ปวัดท่าขนุนค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ 
ศิวะ 0817552203
ไลน์/วีแช็ท sisangboon

ทุกท่านสามารถสอบถามพูดคุยได้ค่ะ ตัดสินใจบูชาเมื่อท่านชอบ ศรัทธาและมั่นใจค่ะ (ไม่รับเปลี่ยน) รับประกันความแท้ หากตรวจสอบแล้วว่าไม่แท้โดยมีข้อมูล หลักฐานอ้างอิงชัดเจน ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยกำหนดระยะเวลาต้องแจ้งภายใน 1 เดือนนับจากวันที่รับพระค่ะ
*บัญชี ศิวพร เจริญยิ่ง/กสิกรไทย ออมทรัพย์ บางพลี/เลขที่ 340 200 7272 ทุกรายการจองไว้ก่อน และสามารถโอนเงินแล้วรับพระเลย หรือสะดวกโอนเงินเมื่อไหร่ให้แจ้งกับพี่ศิค่ะ

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:00
21.08.2013 21:12 (144420)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
Re : วัตถุมงคลวัดท่าขนุน พระอาจารย์เล็ก สุธัมมปัญโญ
รายการให้บูชา
พระขรรค์โสฬส เนื้อสำริด เก็บบูชาอย่างดี ไม่ผ่านการใช้ค่ะ
บูชา 5000 บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอสค่ะ จะปรับราคาขึ้นภายหลังค่ะ เพราะตอนนี้ราคาวิ่งไปถึง 7500 บาทแล้วค่ะ
มี 7 เล่ม
จองแล้ว 1 เล่ม
ยังอยู่ 6 เล่ม 
คุณส้ม หลานสาวพี่ศิจะโพสภาพให้ชมค่ะ

อ่านเพิ่มเติมเรื่องพิธีโสฬสได้ที่เว็ปวัดท่าขนุนค่ะ หรือ หาจาก google โดยใส่ คำว่า "หลวงพ่อคะ พิธีโสฬสนี่สำคัญอย่างไรคะ"

ขอขอบคุณค่ะ 
ศิวะ 0817552203
ไลน์/วีแช้ท sisangboon
บัญชี ศิวพร เจริญยิ่ง กสิกร 3402007272
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 08:57
21.08.2013 22:05 (144422)
Nawaliw
ออกขุน

311 ข้อความ

โมทนา
ให้ : 206
ได้รับ : 259
Re : วัตถุมงคลวัดท่าขนุน พระอาจารย์เล็ก สุธัมมปัญโญ

แก้ไข โดย Nawaliw เมื่อ 05.09.2013 01:04
22.08.2013 02:09 (144423)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
พระปิดตาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้ หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุน
องค์นี้รับจากมือหลวงพ่อค่ะ

เมื่อคราวพุทธาภิเษกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 28 มกราคม 2555 วันนั้นหลวงพ่อเล็กท่านกล่าวในพิธีว่า พระปิดตารุ่นแรกทำให้ลูกศิษย์ภาวนาควบกับคาถาเงินล้าน แต่ลูกศิษย์ไม่ยอมทำกัน ท่านเลยทำรุ่นนี้และกล่าวว่านำไปวางพระไว้เฉยๆเงินก็เข้าเพราะท่านจารตะกรุดจตุโรบังเกิดทรัพย์บรรจุไว้ เลยทำให้พระปิดตาจัมโบ้หมดภายในพริบตา ท่านบอกที่จริงอยากจะทำมากกว่านี้ แต่จารยันต์ไม่ไหว (ต้องไปบวชที่วัดถึงจะได้พระมา)
ตะกรุด3ดอก แต่ละดอกมียันต์ 3 ตัว

หลวงพ่อบอกว่าต่อไปพระรุ่นนี้ราคาสูงสุดถึง 100,000 บาทค่ะ
เลี่ยมกรอบเงินแท้ ยังไม่ผ่านการใช้

บูชา 4500 บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอส มีกล่องเดิมค่ะ
จองได้ 7 วันหรือตามตกลงค่ะ
จองแล้วค่ะ

ขอแจ้งว่าพี่ศิจะเข้าปฏิบัติภาวนาอีกครั้งตั้งแต่ 6 กย. ประมาณ 1 เดือน เป็นต้นไปค่ะ ระหว่างนั้นคุณส้ม หลานสาวพี่ศิจะดูแลกระทู้ค่ะ

ประสบการณ์จากพระปิดตาวัดท่าขนุน อ่านเพิ่มเติมได้ที่
http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?p=101108

ขอบคุณค่ะ
ศิวะ 081 755 2203
ไอดีไลน์/วีแช็ท  sisangboon
ทุกท่านสามารถสอบถามพูดคุยได้ค่ะ ตัดสินใจบูชาเมื่อท่านชอบ ศรัทธาและมั่นใจค่ะ (ไม่รับเปลี่ยน) รับประกันความแท้ หากตรวจสอบแล้วว่าไม่แท้โดยมีข้อมูล หลักฐานอ้างอิงชัดเจน ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยกำหนดระยะเวลาต้องแจ้งภายใน 1 เดือนนับจากวันที่รับพระค่ะ
*บัญชี ศิวพร เจริญยิ่ง/กสิกรไทย ออมทรัพย์ บางพลี/เลขที่ 340 200 7272 ทุกรายการจองไว้ก่อน และสามารถโอนเงินแล้วรับพระเลย หรือสะดวกโอนเงินเมื่อไหร่ให้แจ้งกับพี่ศิค่ะ
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:05
23.08.2013 21:17 (144440)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
ตะกรุดโสฬส
หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
บูชา 13,000 บาท
จองได้ 7 วันหรือตามตามตกลงค่ะ
บูชาแล้วค่ะ

ยันต์(ตะกรุด)โสฬสมหามงคล (http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?p=383
)
ประกอบด้วยยันต์ ๔ ชั้น
๑. ยันต์เทพาวุธ สำหรับขับไล่ภูตผีปีศาจ ทำลายไสยเวทย์อาคม วัตถุอาถรรพ์ทุกชนิด
๒. ยันต์โสฬส ป้องกันอุปัทอันตรายทั้งปวง กันฟ้า กันไฟ กันโจรภัย กันภูตผีปีศาจ กันคุณผีคุณคนทุกชนิด
๓. ยันต์ตรีนิสิงเห ป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ กันโรคระบาด กันภูตผีรบกวน ทำน้ำมนต์คลอดบุตรง่าย กันคุณไสยลมเพลมพัด บ้านหรือที่ใดร้ายอยู่ยาก ให้อธิษฐานฝังดินแก้ไขกลับร้ายเป็นดี
๔. ยันต์จตุโรบังเกิดทรัพย์ เรียกเงินเรียกทอง ค้าขายดี รักษาทรัพย์สมบัติให้เยือกเย็นทรงตัว ร่ำรวยยิ่ง ๆ ขึ้นไป
เวลาเสกให้ว่าคาถาทั้งหมด ๑๐๘ จบ เมื่อจะอาราธนาติดตัวให้ใช้คาถา “อิทธิฤทธิพุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด”

ขอแจ้งว่าพี่ศิจะเข้าปฏิบัติภาวนาอีกครั้งตั้งแต่ 6 กย. ประมาณ 1 เดือน เป็นต้นไปค่ะ ระหว่างนั้นคุณส้ม หลานสาวพี่ศิจะดูแลกระทู้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไลน์/วีแช็ท  sisangboon

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 02.09.2013 17:09
23.08.2013 22:15 (144443)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
พระขรรค์โสฬส (เนื้อสำริดชุบทอง)
หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
บูชา 7,000 บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอสค่ะ เนื้อสำริดชุบทองจะแพงกว่าเนื้อสำริดค่ะ
 บูชาแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 02.09.2013 17:08
23.08.2013 22:26 (144444)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
ตะกรุดมหาสะท้อนรุ่น ๔ 
หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน  ดอกนี้หลวงพ่อเล็กท่านนำออกมาจากย่ามให้ร่วมบุญที่บ้านวิริยบารมีค่ะ

ตะกรุดมีผู้บูชาไปแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ไลน์/วีแช็ท sisangboon

อ่านเรื่อง ตะกรุดมหาสะท้อน ได้ที่เว็ปวัดท่าขนุนค่ะ
http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=3458
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:07
23.08.2013 22:45 (144445)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
พระสมเด็จสัมพุทเธเนื้อว่าน
หลวงพี่เล็ก วัดท่าขุนน มีกล่องเดิมจากวัดค่ะ พิธีเสาร์ 5 ปี 2545 องค์นี้สภาพสวยค่ะ
บูชา ............. บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอส มี 1 องค์ค่ะ 
จอง 7 วันหรือตามตกลงค่ะ

องค์ประธาน คือ สมเด็จองค์ปฐม
องค์ซ้าย คือ สมเด็จพระพุทธทีปังกร องค์ขวา คือ สมเด็จพระอโนมทัสสี
๕ องค์ล่างจากซ้ายไปขาว พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสปะ พระสมณโคดม พระศรีอริยเมตตรัย ล่างสุดคือพระแม่ธรณี
วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทเธ นึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์บนพระนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด แล้วภาวนา อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ
และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มุ อุ
เวลาเดินทาง จุดธูป ๖ ดอก บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี ขอฝากชีวิตไว้ให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชคลาภ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าผาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง
ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย
ถอนคุณไสยฯ ให้อาราธนาพระทำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสดงว่าหาย
ขอบคุณค่ะ

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 11.12.2013 15:55
24.08.2013 17:22 (144453)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
พระปิตตารุ่นแรก เนื้อผง หลวงพ่อเล็ก
บูชา 600 บาทกล่องเดิมจากวัด

หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ได้เมตตาเล่าให้ฟังเรื่องพระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านว่า ในส่วนของพระเนื้อผงที่อยากสร้าง เพราะว่ามีผงสำคัญอยู่เยอะ เอาแค่ว่า ลูกอมของหลวงปู่พริ้ง วัดบางปะกอก ลูกอมของหลวงปู่จง วัดหน้าต่างนอก ผงจักรพรรดิของหลวงปู่ดู่ ฯลฯ ก็เลยว่าจะทำเนื้อผงด้วย
ด้านหลังก็จะลงเป็นยันต์มหาเศรษฐีของหลวงปู่ปาน ซึ่งท่านยืนยันว่าถ้าบูชาด้วยความเคารพเงินจะไม่ขาดมือ
ที่เน้นจริง ๆ ก็คือ เน้นในเรื่องของลาภ เพราะช่วงที่เข้ากรรมฐานท่านบอกว่าคนที่ทำบุญด้วยจะได้มีความคล่องตัว ดังนั้นพระที่สร้างชุดนี้ก็เน้นในเรื่องของลาภผล
จะเห็นได้ว่าพระปิดตาที่ราคาถูกที่สุด คือ พระปิดตาเนื้อผง แต่จริง ๆ แล้วส่วนผสมมากที่สุด อาตมายืนยันว่า พระปิดตาเนื้อนวโลหะกับเนื้อผง ส่วนผสมมากที่สุด

ขอบคุณค่ะ

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 24.08.2013 17:52
24.08.2013 17:48 (144454)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
เชิญบูชาและชมภาพ ที่กระทู้ใหม่ "คตขนุนสีทองคำ" ค่ะ
25.08.2013 17:41 (144470)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
พระนาคปรก (นาคขอม) เนื้อชุบทองพ่นทราย พระสวย พร้อมกล่องเดิมจากวัด
บูชา ............. บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอสค่ะ เจ้าของรับจากมือหลวงพ่อค่ะ
ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปีแห่งการตรัสรู้ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เป็นพระนาคปรกศิลปะขอม เนื้อชุบทองพ่นทราย ขนาดหน้าตักกว้าง ๑ ซม.
ออกให้บูชาในวันที่ ๙ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕ เนื่องในงานฉลองพัดยศของหลวงพ่อเล็ก (พระครูวิลาศกาญจนธรรม)
ให้ร่วมบุญเฉพาะผู้ที่มาร่วมงานฉลองสัญญาบัตร-พัดยศ พระครูวิลาศกาญจนธรรม(หลวงพ่อเล็ก)และรางวัลเสมาธรรมจักร ผู้ทำคุณประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนา

ขอบคุณค่ะ
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 11.12.2013 15:55
25.08.2013 18:53 (144475)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
รายการให้บูชา (บูชาแล้วค่ะ)

1. เหรียญมหาจักรพรรดิ์ ด้านหน้าเป็นสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังเป็นพระธรรมจักร องค์นี้เลี่ยมกรอบเงินฝังพลอย พร้อมบูชาขึ้นคอค่ะ องค์นี้รับจากมือหลวงพ่อเล็กค่ะ และหลวงพ่อท่านนำเพชรจักรพรรดิ์  ประดับเหรียญด้วยค่ะ
*****บูชา 8900 บาท code kat ส่งฟรีโดยอีเอ็มเอส  กล่องไม่ได้เก็บไว้ค่ะ

2. เหรียญมหาจักรพรรดิ์ ยังไม่ได้เลี่ยม พระเก็บบูชา ไม่ผ่านการใช้
*****บูชา 9000 บาท code ba ส่งฟรีโดยอีเอ็มเอสค่ะ
จอง 5 วันหรือตามตกลงค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกในงานพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร(เสาร์ ๕) วันเสาร์ที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๕๐และวันเสาร์ที่ ๑๒ มกราคม ๒๕๕๑ สร้างประมาณ ๑,๔๐๐ เหรียญ ของวัดท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัด กาญจนบุรี
หลวงพ่อเมตตากล่าวไว้ว่า " พุทโธ อัปปมาโณ บอกไม่ถูกว่ะ..! "
(ให้อาราธนาและอฐิษฐานเอาเอง ผลและอานุภาพ ขึ้นกับความมั่นคงในพระรัตนตรัย)
การอาราธนาให้ระลึกนึกถึงคุณพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ทั้งหมดสืบ ๆ กันมามีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคเป็นที่สุด และปลุกด้วย “อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุ นี้ด้วยเถิด”

ขอแจ้งว่าพี่ศิจะเข้าปฏิบัติภาวนาอีกครั้งตั้งแต่ 7 กย. ประมาณ 1 เดือน เป็นต้นไปค่ะ ระหว่างนั้นคุณส้ม วิลาวรรณ (nawaliw) หลานสาวพี่ศิจะดูแลกระทู้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
อีเมล์ sisangboon@gmail.com
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.11.2013 23:07
25.08.2013 19:50 (144476)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
รูปหล่อพระองค์ที่ ๑๑ สมเด็จองค์ปฐม (ชุบทอง) กล่องเดิมจากวัดค่ะ เป็นพระที่นิยมเก็บบูชากันเพราะประสบการณ์ด้านโชคลาภเด่นมากค่ะ
วัตถุมงคลของหลวงพ่อเล็กมีผู้ศรัทธามากขึ้นทุกวัน ราคาก็วิ่งขึ้นไปน่าชื่นใจเช่นกันค่ะ รูปหล่อนี้จาก 500 บาทเป็น 12000 บาทค่ะ
องค์นี้คัดสวยค่ะ
บูชา 14,000 บาทส่งฟรีโดยอีเอ็มเอส มี 1 องค์ค่ะ 
บูชาแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ใครเสกพระองค์ที่ ๑๑ ?
http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=2565

แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:09
26.08.2013 14:19 (144490)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา
เรื่องเล่าพระองค์ที่ 11
http://www.grathonbook.net/book/3.5.html

"สมเด็จคำข้าว – สมเด็จหางหมาก เป็นเรื่องของลาภโดยตรง แต่ท่านมาลักษณะลาภไม่ขาดสาย แต่ว่าเรื่องของ สมเด็จองค์ปฐมกลายเป็นลาภฉับพลัน"
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:10
26.08.2013 14:22 (144491)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา

เรื่องเล่าพระองค์ที่ 11

http://www.grathonbook.net/book/43.html

ถาม
:  (พระองค์ที่ ๑๑)
      ตอบ :  องค์นี้โยมเขาไปหาหลวงปู่ท่อน วัดป่าศรีอภัยวัน ไปถึงก็หลวงปู่เจ้าขา ช่วยเสกให้หน่อย หลวงปู่รับมาก็ยกใส่หัวเลย ท่านบอกว่าไม่เคยจับวัตถุมงคลอะไรที่อานุภาพขนาดนี้มาก่อน .................
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:11
26.08.2013 14:26 (144492)
ศิวะ
ออกขุน

939 ข้อความ

โมทนา

พบพระองค์ที่ ๑๐ โดยย่อ อ่านเพิ่มเติมได้ที่
http://www.grathonbook.net/book/past/past6.html
เรื่องราวน่าติดตาม สร้างศรัทธาดี และเกิดธรรมปิติอย่างมากค่ะ
              พระองค์ที่ ๑๐ เป็นใคร...? มาจากไหน...? มีความสำคัญอย่างไร...? หลวงพ่อท่านเล่าให้พวกเราฟังว่า...
              ครั้งหนึ่ง...มีโยมนิมนต์ท่านไปงานทำบุญบ้านที่จังหวัดราชบุรี พระที่ได้รับนิมนต์มีอยู่ด้วยกัน ๙ องค์ มีท่านเจ้าคณะจังหวัดเป็นประธาน แต่พอไปถึงบ้านงาน ปรากฏว่ามีพระอีก ๑ องค์ ไปนั่งรออยู่ก่อนแล้ว... 

การสร้างรูปเหมือนพระองค์ที่ ๑๑
http://watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=2665

ถาม: (ถามเรื่องเกี่ยวกับการสร้างรูปเหมือนพระองค์ที่ ๑๑)
ตอบ :
พระองค์ที่ ๑๑ท่านเคยมาสงเคราะห์หลายครั้งที่ว่าหลายครั้งก็คือประมาณ ๓ ครั้ง...............
สนทนากับพระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ
ณบ้านอนุสาวรีย์ฯ เดือนเมษายน พุทธศักราช ๒๕๔๕
แก้ไข โดย ศิวะ เมื่อ 06.09.2013 09:12
26.08.2013 14:44 (144493)
หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 >> 
ไปที่ :

ค้นหา

พจนานุกรม
eXTReMe Tracker
Page generated in 0.380037 seconds.